JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO

MAMLAKA YA UDHIBITI WA b0
NAFAKA NA MAZAO MCHANGANYIKO c@gRA

TAARIFA KWA UMMA

UTOAJI WA VIBALI VYA MAZAO YA MAHINDI NA MCHELE
17 APRILI 2025

Mamlaka ya Udhibiti wa Nafaka na Mazao Mchanganyiko (COPRA) imeanzishwa kwa
mujibu wa Sheria ya Usalama wa Chakula Sura 249 na marekebisho yake yaliyofanywa
kupitia Sheria ya Nafaka na Mazao Mchanganyiko Sura 274. Kwa mujibu wa kifungu
cha 4 (1) (h) cha sheria hiyo, mojawapo ya majukumu ya Mamlaka kutoa vibali vya
kutoa nje ya nchi na kuingiza ndani ya nchi, nafaka na mazao mchanganyiko, na
kumshauri Waziri mwenye dhamana ya Kilimo juu ya mwenendo wa hali ya mazao hayo
nchini.

Katika kutimiza majukumu hayo, COPRA inatarajia kufanya tathimini ya kina ya hali ya
upatikanaji wa mazao ya mahindi na mchele nchini. Tathmini hiyo itahusisha, kupata
taarifa ya kiasi cha mazao hayo kilichopo nchini, maoteo ya uzalishaji wa msimu wa
2024/2025 na upatikanaji wa chakula kwa mwaka 2025/2026 pamoja na taarifa za kiasi
cha mazao hayo kilichosafirishwa kwenda nje ya nchi. Zoezi hili linatarajiwa kuanza
tarehe 1 Mei 2025.

Hivyo basi, COPRA inautangazia Umma kuwa vibali vya kusafirisha mahindi na mchele
vitaanza kutolewa baada ya kumalizika kwa tathimini hiyo. Wafanyabiashara
wanashauriwa kutumia vibali ambavyo vimetolewa na Mamlaka ndani ya mwezi wa
Aprili, 2025. Vibali vyote ambavyo vitakua havijatumika hadi tarehe 30 Aprili 2025
vitasitishwa na havitatambuliwa kwenye mfumo wa usafirishaji wa mazao hayo.

Imetolewa na,
MKURUGENZI MKUU

MAMLAKA YA UDHIBITI WA NAFAKA NA MAZAO MCHANGANYIKO

Jengo la Kahawa Plaza, Mtaa wa Njedengwa, S.L.P 2780, Dodoma -Tanzania.

Simu: 0800 11 77 77 , Barua pepe: info@copra.go.tz.
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